..:: Xích Quỷ ::..
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cho mình hỏi!!!

VipHipDam
Se7en
VânNam
KeSiTinh
YAI_BA
NUrock
10 posters

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

Go down

Cho mình hỏi!!! Empty Cho mình hỏi!!!

Bài gửi  NUrock Mon Mar 16, 2009 6:43 pm

Số viện binh đến thành có phụ thuộc vào cái gì ko?hay viện binh đến bao nhiêu thì đến?Viện binh ở thành mình, mình có phái đi đánh thành khác được không?
Cái xe bắn đá tai sao không vác đi cùng lúc mũi tấn công ban đầu mà phải canh sau 1s?vậy canh sau 1s canh thế nào?và sau 1s là mình fai 1 con tướng chỉ đem xe bắn đá theo thôi ha?
Cái liên nỏ xa có tác dụng gì nhiều không/mình thấy liên nỏ thì chắc là vk giết ng hàng loạt chứ :lol: ma sao không thấy ai sài pig
còn mình phái 1 mình phi hổ quân đi farm mà sao tốc độ cũng y như phái cả 1 đạo hợp chủng quốc là sao da?
Sad newbie xin chỉ giáo

NUrock

Cho mình hỏi!!! Empty Re: Cho mình hỏi!!!

Bài gửi  YAI_BA Tue Mar 17, 2009 11:04 am

NUrock đã viết:Số viện binh đến thành có phụ thuộc vào cái gì ko?hay viện binh đến bao nhiêu thì đến?Viện binh ở thành mình, mình có phái đi đánh thành khác được không?
Cái xe bắn đá tai sao không vác đi cùng lúc mũi tấn công ban đầu mà phải canh sau 1s?vậy canh sau 1s canh thế nào?và sau 1s là mình fai 1 con tướng chỉ đem xe bắn đá theo thôi ha?
Cái liên nỏ xa có tác dụng gì nhiều không/mình thấy liên nỏ thì chắc là vk giết ng hàng loạt chứ :lol: ma sao không thấy ai sài pig
còn mình phái 1 mình phi hổ quân đi farm mà sao tốc độ cũng y như phái cả 1 đạo hợp chủng quốc là sao da?
Sad newbie xin chỉ giáo
trả lời từng câu nhé
1) viện binh: phụ thuộc vào cấp binh trường max là 21 đạo viện binh ( mỗi đạo viện bao nhiêu thì tuỳ 1 thành nó tính là 1 đạo => max là đc 21 thành viện binh cho) .Lính viện binh ko đem đi farm thành dc => thành 1 chi viện thành 2 thì ta nên điều động vì điều động ta có thể dk lính dc ( thành khác ko thể chi viện cho thành mình chỉ có thành ta mở ra = CNKT thì mới điều động đc)
2) xe bắn đá: (pháo) vì pháo đem đi khá chậm speed=8 nên thường ta cho đi trước rồi canh time cho lính tới sớm 1-2s vì sao ? Tại vì pháo chỉ để bắn nhà chứ atk cực yếu nếu địch def thì ta chả bắn được gì mà lại chết pháo .Canh pháo sau 1s như sau vd dễ hiểu:
Pháo tới nhà mất 5h00p00s tới nơi 18h00p00s ta cho đi rồi vào phần binh trường coi time nó tới nhà sau đó ta cho 1 đạo kỵ test coi mất bao nhiêu time vd như đi kỵ mất 3h00p00s thì ta canh đúng sau 1h59p57s ta cho kỵ xuất phát thì đảm bảo sẽ tới trước pháo.Làm vậy để chi ? Làm vậy để dàn kỵ càn quét hết quân phòng ngự của địch để pháo có cơ hội bắn
3) bạn đem PHQ đi nhưng speed con tướng bạn bao nhiêu ? speed tính ở đây là speed thấp nhất trong đội quân mà bạn dẫn đi vd như bạn đi PHQ mà tướng bạn speed 12 thì speed nó tính là 12
hết ý nghỉ thôi bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce
YAI_BA
YAI_BA

Bài gửi  NUrock Tue Mar 17, 2009 11:26 pm

oh, de hieu, thuc te, kien thuc sau rong thx YaiBa nhiu
hieu roi, rieng cai speed chua hieu lam
vi minh fai tuong speed 18, dem tat ca cac loai linh di thi mat 1h, nhung dem 1 minh` PHQ cung mat 1h
con cai lien no xa, tac dung dc gi` nhieu ko ne. Theo minh thay tat ca cac game chien thuat khac thi viec ket hop nhiu` dao quan voi nhau moi la fat huy het dc tac dung, dang nay DCQK thay chi danh = 1 wuan manh nhat thi hoi kho hiu
:D

NUrock

Bài gửi  KeSiTinh Wed Mar 18, 2009 12:20 am

theo mình nghĩ thế này : LNX tuy dmg lớn nhưng tốc độ chậm nên ít người dùng chứ không phải không dùng, mọi người quen cơ động bằng kỵ binh nên đi chậm là không chịu được Twisted Evil nếu có thể và kiên trì thì bạn nên xây một đạo LNX thì tấn công sẽ mạnh hơn! Không có cái gì là thừa trong game ĐCQK cả! :D
KeSiTinh
KeSiTinh

Nam Tổng số bài gửi : 83

Bài gửi  VânNam Wed Mar 18, 2009 12:39 am

NUrock đã viết:
con cai lien no xa, tac dung dc gi` nhieu ko ne. Theo minh thay tat ca cac game chien thuat khac thi viec ket hop nhiu` dao quan voi nhau moi la fat huy het dc tac dung, dang nay DCQK thay chi danh = 1 wuan manh nhat thi hoi kho hiu

LNX + Thanh Chau binh = vô đối trong thế giới tam quốc
LNX = kẻ thù số 1 của Ngô quốc
LNX có tác dụng hủy % phong thủ của tường thành

ps: em khai ra nhược điểm của em rồi, đừng anh nào đem quân đánh em nha Sad( ko là em xây Song Đao kỵ để thủ az" T_T
VânNam
VânNam

Bài gửi  KeSiTinh Wed Mar 18, 2009 2:03 am

tiếc quá!Mình cũng muốn đánh để còn có cơ hội đua top, nhưng yếu quá Sad lúc mình mạnh thì nó lại mạnh hơn Crying or Very sad ôi cuộc đời thật bất công affraid
KeSiTinh
KeSiTinh

Bài gửi  NUrock Wed Mar 18, 2009 11:58 pm

Minh thấy LNX pn kỵ 105, công 50
tốn 3 qlương nhưng tốn gỗ gâp 9 lân lúa và đá cũng gap vài lần TTB
vậy 1 LNX không lợi = 3 TTB
nhưng mình không hiểu có LNC|X để làm gì chắc đánhthành như bác kia nói:D

NUrock

Bài gửi  YAI_BA Thu Mar 19, 2009 7:28 am

NUrock đã viết:oh, de hieu, thuc te, kien thuc sau rong thx YaiBa nhiu
hieu roi, rieng cai speed chua hieu lam
vi minh fai tuong speed 18, dem tat ca cac loai linh di thi mat 1h, nhung dem 1 minh` PHQ cung mat 1h
spee này chắc bạn có đem thêm con LNB đúng ko nếu bạn đem thêm LNB thì speed đây là 12 .Speed tính theo lính hoặc tướng có speed thấp nhất
Lấy vd trường hợp của bạn nhé:
Đội quân bạn gồm
PHQ speed 38
tướng speed 18
LNB speed 12
=> speed đội quân là 12
Chú ý : nếu bạn có ngựa luyện( 3l,4l) thì speed khác với speed thường nhưng cũng lấy speed cao nhất của đội quân bạn mang theo cho nên bạn hãy tính toán cho hợp lý
Về vấn đề phối hợp các loại quân bạn nên hiểu rằng kỵ đánh nhanh chay về còn đi farm còn nếu đem chung với bộ thì đi chậm => chết đói( đánh nhau người ta thường dồn quân vào 1 thành mà:D) .Đồng ý là phải phối hợp các loại quân nhưng ưa chuộng nhất hiện nay vẫn là kỵ tiên phong( trước 1s) bộ theo sau ,khi đó chúng ta chủ động về nguồn lúa và địch cũng khó mà def vì def kỵ bộ tới nó cũng chết def bộ thì kỵ đánh cho banh chành=> đó là phối hợp 2 loại quân đó bạn
YAI_BA
YAI_BA

Bài gửi  YAI_BA Thu Mar 19, 2009 7:32 am

VânNam đã viết:
NUrock đã viết:

LNX + Thanh Chau binh = vô đối trong thế giới tam quốc
LNX = kẻ thù số 1 của Ngô quốc
LNX có tác dụng hủy % phong thủ của tường thành

ps: em khai ra nhược điểm của em rồi, đừng anh nào đem quân đánh em nha Sad( ko là em xây Song Đao kỵ để thủ az" T_T
vô đối cho tét đầu bởi vậy mới có Ngô và Thục đâu khi không có 2 con kỵ def bộ hả Vân Nam .Chơi game nhiều dần dần mất tự tin kêu mình vô đối gòi Evil or Very Mad
YAI_BA
YAI_BA

Bài gửi  VânNam Thu Mar 19, 2009 12:26 pm

thử hỏi bây h có ai đã có 6k thủ bộ đâu (Toàn tập trung xây att để farm st, def chỉ xây khi có thành để farm)
h mà ai đó vác 10k TCB + 1k LNX + 1k PTX đi càng quét là chỗ đó tan nát
ngay cả mình đây nhìu lắm cũng thủ đc 5 6k TCB là hết, 10k là bỏ của chạy lấy người
VânNam
VânNam

Bài gửi  KeSiTinh Thu Mar 19, 2009 12:29 pm

VânNam đã viết:thử hỏi bây h có ai đã có 6k thủ bộ đâu (Toàn tập trung xây att để farm st, def chỉ xây khi có thành để farm)
h mà ai đó vác 10k TCB đi càng quét là chỗ đó tan nát
ngay cả mình đây nhìu lắm cũng thủ đc 5 6k TCB là hết, 10k là bỏ của chạy lấy người
nó mang 10k TCB thì thủ 20k SVB nó lại chả đi bằng đầu à Twisted Evil
KeSiTinh
KeSiTinh

Bài gửi  YAI_BA Thu Mar 19, 2009 1:49 pm

mấy pác nghĩ dễ ăn wá h này ai đủ xây 1k LNX +1k pháo mà cho dù nó đem 10k TCB qua thì sao nào chỉ cần 5k kỵ HMT lệch 1s thì khóc ( cái này lệch 1s là khỏi làm ăn gì luôn) còn vấn đề canh lệch 1 s là bí mất quân sự .Có nhiều chú chơi HMT mà lệch tận 3s chỉ cần ko lag là né dc
YAI_BA
YAI_BA

Bài gửi  NUrock Thu Mar 19, 2009 8:20 pm

một câu hỏi khó cho Yaiba
kn để biết tướng trí lvl1 la j`?
đang thiếu và bí hix hix

NUrock

Bài gửi  YAI_BA Thu Mar 19, 2009 9:09 pm

chả có kn gì cả train lên lv 20 cho vào hôn lễ mới bik chứ có nhiều con lv 1 trí có 10 mà % nó cao thấy mồ confused
YAI_BA
YAI_BA

Bài gửi  Se7en Fri Mar 20, 2009 12:13 am

Ai muốn bít con nào là công - thủ - trí từ LVL 1 thì pm MC chỉ cho Smile)
Se7en
Se7en
Minh Chủ
Minh Chủ

Nam Tổng số bài gửi : 90
Job/hobbies : Manager
Humor : Nothing is Impossible

https://xichquy.forum-viet.com

Bài gửi  KeSiTinh Fri Mar 20, 2009 1:12 am

Se7en đã viết:Ai muốn bít con nào là công - thủ - trí từ LVL 1 thì pm MC chỉ cho Smile)
PM kiểu này chắc ko có hồi âm Twisted Evil
KeSiTinh
KeSiTinh

Bài gửi  VânNam Fri Mar 20, 2009 7:26 am

Se7en đã viết:Ai muốn bít con nào là công - thủ - trí từ LVL 1 thì pm MC chỉ cho Smile)
chỉ biết đc tướng đời 0, chứ đời # 0 đố biết ;]]
VânNam
VânNam

Bài gửi  VipHipDam Fri Mar 20, 2009 10:02 am

Vả lại hỏi MC cũng chẳng được hỏi Yh có bao giờ rep đâu Rolling Eyes trên 4rum thì đương nhiên bất tiện hơn ròi. Nhân tiện cho hỏi vân Nam bởi vì anh pro chuyện trăng sao của tướng màh, hiện giờ tui có 1 con hữu dũng vô mưu nói cách khác làh ngu như " bòa " chỉ giáo cách tăng trí cho đời sau giúp, con này làh Nam. Ngoài ra còn có 1 con Chu Du Công 6.4 Thủ 4.9 Trí 15.23, làm sao để giảm công thủ đồng thời tăng trí lên mức kha khá tí được hem. Mong chỉ bảo thx đại ca nhìu hí hí
VipHipDam
VipHipDam

Bài gửi  KeSiTinh Fri Mar 20, 2009 10:07 am

VipHipDam đã viết:Vả lại hỏi MC cũng chẳng được hỏi Yh có bao giờ rep đâu Rolling Eyes trên 4rum thì đương nhiên bất tiện hơn ròi. Nhân tiện cho hỏi vân Nam bởi vì anh pro chuyện trăng sao của tướng màh, hiện giờ tui có 1 con hữu dũng vô mưu nói cách khác làh ngu như " bòa " chỉ giáo cách tăng trí cho đời sau giúp, con này làh Nam. Ngoài ra còn có 1 con Chu Du Công 6.4 Thủ 4.9 Trí 15.23, làm sao để giảm công thủ đồng thời tăng trí lên mức kha khá tí được hem. Mong chỉ bảo thx đại ca nhìu hí hí
Tăng trí còn được bằng cách kết hôn với con tướng có trí cao nhất chứ còn giảm công thủ thì đố admin cũng chả làm được Twisted Evil
KeSiTinh
KeSiTinh

Bài gửi  pe_keo Fri Mar 20, 2009 10:42 am

Các anh ơi, tướng trí thì có lợi những điểm gì ạ ? Ngoài việc dùng cẩm nang tốt thì có phải fam ST ra nhìu đồ hơn ko rabbit rabbit
pe_keo
pe_keo

Nữ Tổng số bài gửi : 33

Bài gửi  VânNam Fri Mar 20, 2009 12:32 pm

KeSiTinh đã viết:
Tăng trí còn được bằng cách kết hôn với con tướng có trí cao nhất chứ còn giảm công thủ thì đố admin cũng chả làm được Twisted Evil

chính xác

pe_keo đã viết:Các anh ơi, tướng trí thì có lợi những điểm gì ạ ? Ngoài việc dùng cẩm nang tốt thì có phải fam ST ra nhìu đồ hơn ko rabbit rabbit

bởi vì tướng công và thủ thì mình có thể mang vũ khí, mặc áo giáp để tăng điểm được. Chứ còn tướng trí chỉ có kết hôn mới tăng được thôi, việc trí cao ko liên quan gì đến đồ lụm được ở sơn trại ^^
VânNam
VânNam

Bài gửi  canhtn Fri Mar 20, 2009 7:29 pm

Hiện mh có 1 hắc thiếc tứ luyện Phi Độ tốc độ 8 và 1 con Thanh Đồng Tứ luyện Trảo Hoàng Phi Điện tốc độ 18.
So sánh ngựa luyện với ngựa ko luyện đến cùng 1 địa điểm ngay bên cạnh thành thì thấy như nhau, cả 2 đều 5' mới đến. Nhưng khi cho di chuyển xa thì thấy ngựa luyện nhanh hơn. Vậy cái 40% của ngựa tứ luyện tính như thế nào nhỉ?
2 nữa, mình có nên hợp thành để dùng ngựa Ngũ luyện hay xài 2 con tứ luyện là hơn nhỉ :D

canhtn

Bài gửi  KeSiTinh Fri Mar 20, 2009 8:09 pm

1 tuớng chính hay 2 tướng chính?
KeSiTinh
KeSiTinh

Bài gửi  YAI_BA Sat Mar 21, 2009 1:08 pm

canhtn đã viết:Hiện mh có 1 hắc thiếc tứ luyện Phi Độ tốc độ 8 và 1 con Thanh Đồng Tứ luyện Trảo Hoàng Phi Điện tốc độ 18.
So sánh ngựa luyện với ngựa ko luyện đến cùng 1 địa điểm ngay bên cạnh thành thì thấy như nhau, cả 2 đều 5' mới đến. Nhưng khi cho di chuyển xa thì thấy ngựa luyện nhanh hơn. Vậy cái 40% của ngựa tứ luyện tính như thế nào nhỉ?
2 nữa, mình có nên hợp thành để dùng ngựa Ngũ luyện hay xài 2 con tứ luyện là hơn nhỉ :D
Thứ 1 trả lời ngựa của bạn nhé: mặc định game khi ta đi 2 thành gần sát nhau speed > 12 luôn là 5p dù có là speed 38 của PHQ cũng thế=> bạn đi gần cho ngựa cùi đi cũng dc. Tuy nhiên khi bạn đi xa thì nó khác hẳn những gì bạn thấy. 40% ngựa tình như sau vd bạn có con ngựa speed 10 + speed tướng 10 = 20 speed + 40 % vào là 24 speed đó bạn
Thứ 2 nếu bạn có ý định đánh danh thành thì mới hợp lại ngự 5l nhưng YAI khuyên bạn là nên để 2 con 4l farm nó tốt hơn nhiều Basketball
YAI_BA
YAI_BA

Bài gửi  NUrock Fri Mar 27, 2009 5:58 pm

cho minh hoi xich luyen ma thach dung thay the vu khi fu luyen cap may(bao nhieu luyen), ty le thanh cong khoang bao nhiu?
con huu luyen than thach ty le thanh cong khoang bao nhiu?

NUrock

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

- Similar topics