..:: Xích Quỷ ::..
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Giới thiệu Danh Thành

4 posters

Go down

Giới thiệu Danh Thành Empty Giới thiệu Danh Thành

Bài gửi  VânNam Mon Mar 02, 2009 1:58 pm

server lại có vấn đề, rõ chán, ngồi ko ko biết làm gì, viết 1 bài về Danh Thành cho những ai mới chơi biết 8)
Có 5 loại Danh Thành
1)Loại 1: danh thành cấp 22
Trong cái loại 1 này chia làm 2 loại nhỏ, tạm gọi là 1.1 và 1.2
-1.1: danh thành cấp 22, mối loại có từ 3k quân đến 5k quân. Đối với loại này thì chỉ cần khoảng 10k Kỵ binh với độ luyện là 100% là ăn được.
-1.2: danh thành cấp 22 nhưng mỗi loại từ 6k quân đến 8k quân (ví như cái Tương Dương, Nguỵ Quận hay An Định...). Loại này cần khoảng 15k kỵ binh với độ luyện 100%.
2)Loại 2: danh thành cấp 23
Đây là thủ phủ nên có sẽ có từ 9k đến 15k quân mỗi loại (mỗi loại quân random trong khoảng này). Để pem nó thì cần khoảng 23k kỵ binh với độ luyện 100%.
3)Loại 3: Danh thành cấp 24
Loại này thì chỉ có 3 cái hay 4 cái gì đấy thôi, đó là Kiến Nghiệp (Nơi Tôn Quyền Dựng nghiệp), Thành Đô (Nới Lưu Bị dựng nghiệp), Trường An (Nơi ở của anh Tào) và Đông Quận (cũng của anh Tào nốt). Mỗi loại quân ở đây lên tới 40k.
4)Loại 4: Danh thành cấp 25
Cái này thì chỉ có 1, đó là thành Lạc Dương (Nơi anh Hán Hiến Đế bú ti mẹ :p)
Loại này có khoảng 150k quân mỗi loại, hiện mới chỉ có bên server 1 chiếm được. Nghe đồn để thịt Hán Hiến Đế cần khoảng 400k kỵ binh thì phải.

- Cứ mỗi 30' quân danh thành lại tăng thêm 15% đó, do vậy nên chọ khoảng cách đến danh thành là từ 30 đến 1h. Phải tính toán sao cho mình đi rồi về trong 3 lượt mà nó chưa đến được nhà mình, hoặc ít nhất là 1 lần nó đến thôi. Cố gắng khuyên hàng xong trước khi quân nó về đến nơi thì quân nó sẽ tự biến mất
- Có nhiều người đánh không thành công và để DT đánh lại và khi số quân công của DT trở về thì nó sẽ gộp với số quân thủ và làm quân thủ tăng thêm. Khoảng 1 tuần sau thì DT sẽ reset lại. Và cũng nên trừ hao lực lượng. Đôi lúc turn1 mới đánh xong còn khoảng 1k mỗi loại, turn 2 lại tăng lên từ 4-6k. Và khi đánh phải chú ý bên "tin tức" xem có ai phá không, nếu có dừng ngay lập tức để tránh thiệt hại nặng nề.
VânNam
VânNam

Giới thiệu Danh Thành Empty Re: Giới thiệu Danh Thành

Bài gửi  canhtn Mon Mar 02, 2009 2:35 pm

Giả bộ đánh Hán Hiến đến, mình có 200k quân kỵ, mình nên đánh cùng 1 lúc, chờ quân đi về rồi lại cho đi đánh tiếp hay là mình chia làm 2 đạo, thay nhau đánh.
Tốc độ quân trinh phạt của DT so với tốc độ quân của mình thì sao nhỉ?? Chứ sao mình đi về 3 lượt mà nó lại chưa đến nhà mình được.

Quả này khó quá, giờ mình mới có đc gần 1k Tây Lương (hơn 800), đến bao giờ mới đánh dc DT đây, với lại đồ Luyện ít quá, mãi mới dc có 1 cái sơ luyện

Crying or Very sad Crying or Very sad

canhtn

Bài gửi  VânNam Mon Mar 02, 2009 3:08 pm

canhtn đã viết:Giả bộ đánh Hán Hiến đến, mình có 200k quân kỵ, mình nên đánh cùng 1 lúc, chờ quân đi về rồi lại cho đi đánh tiếp hay là mình chia làm 2 đạo, thay nhau đánh.
Tốc độ quân trinh phạt của DT so với tốc độ quân của mình thì sao nhỉ?? Chứ sao mình đi về 3 lượt mà nó lại chưa đến nhà mình được.

Quả này khó quá, giờ mình mới có đc gần 1k Tây Lương (hơn 800), đến bao giờ mới đánh dc DT đây, với lại đồ Luyện ít quá, mãi mới dc có 1 cái sơ luyện

Crying or Very sad Crying or Very sad
đánh Hán Hiến Đế thì đánh thiệt, đừng giả bộ, phí quân ;]] Twisted Evil
tốc độ DT chính là tốc độ xe bắn đá đi từ nhà mình tới DT đó, còn muốn đi về 3 lượt mà nó chưa tới thì làm con ngựa luyện Twisted Evil
VânNam
VânNam

Bài gửi  Xmen300 Mon Mar 02, 2009 10:37 pm

Cho tui hoi co can dem lien no xa hay phong thach xa de danh DT khong,hay chi dem ky. theo thoi,co can mang cam nang thuy quan khong ,con DT 1.1 thi bao nhiu cai khuyen hang moi duoc DT .

Xmen300

Bài gửi  VânNam Mon Mar 02, 2009 11:12 pm

Xmen300 đã viết:Cho tui hoi co can dem lien no xa hay phong thach xa de danh DT khong,hay chi dem ky. theo thoi,co can mang cam nang thuy quan khong ,con DT 1.1 thi bao nhiu cai khuyen hang moi duoc DT .
- Thứ 1: phóng thạch xa đi chậm, chỉ dùng để phá nhà kẻ thù. Còn mấy thằng Lưu bị, tào tháo ... nó rất nể mình, sẽ ko đánh mình trừ khi mình đánh nó (nó ko phải là kẻ thù của mình) =]]
- Thứ 2: đem quân bộ hay kỵ gì cũng được, tùy vào địa hình, con tướng của người chơi. Ở gần thì có thể dùng bộ. Nhưng lời khuyên cho đánh DT là nên dùng kỵ
- Thứ 3: nếu có xu, đánh lộn (bất kể DT hay người chơi khác) nên dùng Thủy Yêm thất quân (phụ thuộc vào con tướng trí, trí càng cao thì khả năng thành công cao, và giết được nhìu)
- Thứ 4: DT khuyên hàng nhiu cái thì tùy thuộc vào trí của mấy thằng tướng <~~~ cái này ai biết nói thêm, mình ko nhớ rõ tướng trí bao nhiu thì KH đc khoản nhiu điểm
VânNam
VânNam

Bài gửi  Xmen300 Tue Mar 03, 2009 12:32 am

Cho hỏi tiếp , bữa em thữ đem acc clone qua test def của DT 1.1 ; 35%def quân đội ; vậy mỗi con lính trong thành có % def không hay chỉ là % lv1 của lò rèn .Nếu là ngô vậy khoảng bao nhiêu KQK mới đánh nổi DT hã anh. :D

Xmen300

Bài gửi  ShenLong Tue Mar 03, 2009 7:51 am

Các bác vẫn chưa hay tin gì sao thành Lạc Dương đã được chiểm ở SV5 rồi đấy
Bác convitbau chiếm dữ bác ấy bem nó với 460k quân lương va` nhờ thêm 1 mem nữa đánh dùm 1 turn
voi 200k quân lương đánh trong vòng 4 turn mới hết quân đấy
VK hk thập luyện 80 pale
ShenLong
ShenLong

Nam Tổng số bài gửi : 16

Bài gửi  VânNam Tue Mar 03, 2009 9:40 am

Xmen300 đã viết:Cho hỏi tiếp , bữa em thữ đem acc clone qua test def của DT 1.1 ; 35%def quân đội ; vậy mỗi con lính trong thành có % def không hay chỉ là % lv1 của lò rèn .Nếu là ngô vậy khoảng bao nhiêu KQK mới đánh nổi DT hã anh. :D

def quân trong thành là 1%. Ngô muốn đánh DT thì cần 9k KQK bảo đảm chiếm được ngay :D

Các bác vẫn chưa hay tin gì sao thành Lạc Dương đã được chiểm ở SV5 rồi đấy
Bác convitbau chiếm dữ bác ấy bem nó với 460k quân lương va` nhờ thêm 1 mem nữa đánh dùm 1 turn
voi 200k quân lương đánh trong vòng 4 turn mới hết quân đấy
VK hk thập luyện 80 pale

CVB đánh LD sử dụng:
- Phù 6 thành sang Tư Lệ
- 79k PHQ + 115k TLTK
- % tấn công của quân đội 153 (tướng 13*, vũ khí thập luyện của zuki, sự kiện đông phong gió nổi, phá quân kim phù, tinh trấn bảo thạch)
- Tướng trí siu khủng (% tấn công + phòng thủ < 0,5%)
- Đánh 4 turn (turn 3 GreaseMonkey giúp)
VânNam
VânNam

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics